คณบดีคณะมนุษยศาสตร์และสังคมศาสตร์ แสดงความยินดีนักศึกษาสาขาวิชาภาษาไทย ร่วมเสนองานวิจัยในการประชุมวิชาการระดับชาติ
๒๙ กันยายน ๒๕๖๓ รองศาสตราจารย์ ดร. นิพนธ์ ศศิธรเสาวภา คณบดีคณะมนุษยศาสตร์และสังคมศาสตร์ ได้ร่วมแสดงความยินดีกับนางสาวจิรภิญญา จูมศรีสิงห์ และนางสาวจุฑามาศ สันฐมิตร นักศึกษาชั้นปีที่ ๔ สาขาวิชาภาษาไทย ภาควิชามนุษยศาสตร์ คณะมนุษยศาสตร์และสังคมศาสตร์ ในโอกาสที่ได้เข้าร่วมนำเสนอบทความวิจัย เมื่อวันที่ ๑๗ กันยายน ๒๕๖๓ ในการประชุมวิชาการระดับชาติราชมงคลสุรินทร์ ครั้งที่ ๑๑ "วิจัยและนวัตกรรมวิถีใหม่" "The New Normal in Research and Innovation" ณ มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลอีสาน วิทยาเขตสุรินทร์ จำนวน ๒ เรื่อง ได้แก่
๑. นางสาวจิรภิญญา จูมศรีสิงห์ บทความวิจัยเรื่อง "อารมณ์ขันในรายการกล่องของขวัญ" โดย อาจารย์ ดร. เสาวลักษณ์ แซ่ลี้ เป็นอาจารย์ที่ปรึกษาวิจัย
๒. นางสาวจุฑามาศ สันฐมิตร บทความวิจัยเรื่อง "วัจนกรรมในบทเพลงของวงบอดี้สแลม" โดย อาจารย์กฤติกา ผลเกิด เป็นอาจารย์ที่ปรึกษาวิจัย
ทั้งนี้สาขาวิชาฯ ขอขอบคุณท่านคณบดีที่สนับสนุนงบประมาณและให้โอกาสนักศึกษาได้ไปเผยแพร่บทความวิจัยสู่สาธารณะ